| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4899/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 406/TB-PTPL ngày 24/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép không hợp kim dạng cuộn cán nguội phủ lớp dầu chống gỉ (steel model: TC-2, kích thước 1,55x1380mm, tỷ lệ carbon 0,02% (nguyên liệu sản xuất bình chứa sắt tráng men) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Ariston Thermo Industrial Việt Nam; Địa chỉ: Đường TS 3 KCN Tiên Sơn, Đồng Nguyên, Từ Sơn, Bắc Ninh; MST: 2300750529 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034096005/A41 ngày 25/3/2014 đăng ký tại Chi cục HQ cảng nội địa Tiên Sơn (Cục Hải quan Bắc Ninh) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon » 0,016% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nguội, chiều rộng trên 600mm, dày 1,55mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không hợp kim (hàm lượng carbon » 0,016% tính theo trọng lượng), dạng cuộn, cán nguội, chiều rộng trên 600mm, dày 1,55mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. |
| thuộc nhóm 72.09 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, cán nguội (ép nguội), chưa dát phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm - Ở dạng cuộn, không được gia công quá mức cán nguội (ép nguội); mã số 7209.16.00 - - Có chiều dày trên 1 mm đến dưới 3 mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.