| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4216/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 08 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh theo Thông báo số 847/TB-PTPLHCM ngày 22/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo (Mục 2 PLTK): Tấm thép không gỉ (1500mm*4710mm) (không gia công quá mức cán nóng, mới 100%) tiêu chuẩn: ASTM A240/A240M-05, 304 (Hàng thuộc đối tượng không chịu thuế chống bán phá giá theo QĐ 7896/QĐ-BTC ngày 05/9/2014. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vật liệu hợp kim Jialong (Việt Nam). Địa chỉ: Lô 143B & 144B, KCX&CN Linh Trung III, xã An Tịnh, huyện Trảng Bàng, tỉnh Tây Ninh. MST: 3901193377 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10026614066/A12 ngày 09/01/2015 tại Chi cục Hải quan KCN Trảng Bảng- Cục Hải quan tỉnh Tây Ninh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ, cán phẳng, được cán nóng, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa qua sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (4,0 x 1500 x 4710)mm. | |
| Tên thương mại: Corrosion resistant plate. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ, cán phẳng, được cán nóng, mặt cắt ngang đông đặc hình chữ nhật, chưa qua sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ: (4,0 x 1500 x 4710)mm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: ASTM A240/240M-05,304 | Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 7219 Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm (-) Không gia công quá mức cán nóng, không ở dạng cuộn, mã số 7219.23.00 - - Chiều dày từ 3mm đến dưới 4,75mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.