| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3933/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu tại thông báo số 371/TB-PTPL ngày 16 tháng 4 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép tấm không gỉ được cán phẳng, chưa gia công quá mức cán nóng, chưa sơn phủ, mạ hoặc tráng. Kích thước: Dài 9000mm+- 2%; dầy 3mm+-2%. Mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thiên bình Lạng Sơn. Địa chỉ: Cửa khẩu quốc tế Hữu Nghị, Đồng Đăng, Cao Lộc, Lạng Sơn. MST: 4900770087 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034531696/A11 ngày 27/3/2015 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Hữu Nghị (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không gỉ, dạng tấm, cán nguội, chiều rộng trên 600mm, dày 3mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép không gỉ, dạng tấm, cán nguội, chiều rộng trên 600mm, dày 3mm, chưa tráng phủ mạ hoặc sơn. Thuộc nhóm 7219 Các sản phẩm của thép không gỉ cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, phân nhóm (-) Không gia công quá mức cán cán nguội, mã số 7219.32.00 (- -) Chiều dày từ 3mm đến dưới 4,75mm tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.