| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12243/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22.1.2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10.9.2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12.4.2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14.11.2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15.11.2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK CN. TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2214/TB-PTPLHCM ngày 19.9.2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 PLTK Thép không hợp kim dạng thanh và que khác, mới chỉ qua rèn, cán nóng hoặc ép đùng nóng (loại khác) Medium Carbon Steel S45C Æ34*3000, dùng làm nguyên liệu sản xuất. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty HHCN Geo Gear. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10010358025/A12, ngày 18.8.2014 tại Chi cục HQ Thống Nhất, Cục HQ Đồng Nai. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim (hàm lượng C = 0,421% tính theo trọng lượng), dạng thanh, cán nóng, mặt cắt ngang hình tròn, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng, Kích cỡ: (Æ34x3000)mm. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
| ||||||
| thuộc Nhóm 7214: Sắt hoặc thép không hợp kim ở dạng thanh và que khác, mới chỉ qua rèn, cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn nóng, kể cả công đoạn xoắn sau khi cán; Phân nhóm: - Loại khác; Phân nhóm 7214.99: -- Loại khác; Mã số 7214.99.90: - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.