| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14361/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2679/TB- PTPLHCM ngày 30/10/2014, công văn số 1732/PTPLHCM-NV ngày 18/11/2014 trả lời công văn số 2936/TXNK-PL ngày 13/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: - Mục 1 TK: Thép hợp kim dạng thanh que khác cán nóng, có mặt cắt ngang đông đặc hình tròn Hot Rolled Alloy Steel Wirre Rod SCM415 19m/m. Hàng mới 100% (mã HS 72283010 tương ứng mã HS 98110000 tại PL 2 Chương 98) - Mục 3 TK: Thép hợp kim dạng thanh que khác không gia công quá mức cán nóng, có mặt cắt ngang đông đặc hình tròn Hot Rolled Alloy Steel Wirre Rod SCM420 22m/m. Hàng mới 100% (mã HS 72283010 tương ứng mã HS 98110000 tại PL 2 Chương 98) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghiệp Tai-Tech ; Đường số 2, KCN Nhơn Trạch 1, Nhơn Trạch, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600654320 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008571662/A12 ngày 31/7/2014 tại Chi cục Hải quan Nhơn Trạch (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép hợp kim (hàm lượng C~0,142%, Cr~0,97%; C~0,161%, Cr~0,97%... tính theo trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang hình tròn, cán nóng, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ (Ø 19x6000), (Ø 22x5600) |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Hot Rolled Alloy Steel Wire Rod |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thép hợp kim (hàm lượng C~0,142%, Cr~0,97%; C~0,161%, Cr~0,97%... tính theo trọng lượng), dạng thanh, mặt cắt ngang hình tròn, cán nóng, không sơn, phủ, mạ hoặc tráng. Kích cỡ (Ø 19x6000), (Ø 22x5600) |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: G4053 Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 7228 Các dạng thanh và que bằng theo hợp kim khác; các dạng góc, khuôn và hình, bằng thép hợp kim khác; thanh và que rỗng, bằng thép hợp kim hoặc không hợp kim, phân nhóm 7228.30 - Dạng thanh và que khác, không gia công quá mức cán nóng, kéo nóng hoặc ép đùn", mã số 7228.30.10 -- Có mặt cắt hình tròn tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.