| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14358/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 01 tháng 12 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo 0959/TB- CNHP ngày 27/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hỗn hợp dung môi hữu cơ 3MTM Novec TM 7100 Engineer fluid (dùng trong công nghiệp điện tử). |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH 3M Việt Nam. Địa chỉ: 77 Hoàng Văn Thái, p. Tân Phú, Q.7, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0300788409. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10013241351/A41 ngày 15/09/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Quản lý hàng Đầu tư Gia công - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Methoxy nonafluorobutane (C4F9OCH3) hay 1,1,1,2,2,3,3,4,4-nonafluoro-4- methoxybutane. |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: 3MTM Novec TM 7100 Engineer fluid |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: |
| Methoxy nonafluorobutane (C4F9OCH3) hay 1,1,1,2,2,3,3,4,4-nonafluoro-4- methoxybutane. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 29.09 "Ete, rượu-ete, phenol-ete, phenol-rượu ete, peroxit rượu, peroxit ete, peroxit xeton, (đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học), và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.", mã số 2909.19.00 "-- Loại khác", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.