BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2643/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1938/TB-KĐ3 ngày 31/07/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2: Giấy nhũ kim, dạng cuộn, SB-958, khổ 0.64*dài 120m (Nguyên liệu để sản xuất hộp giấy đựng trang sức)-Mới 100%.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ Bao bì Yuto Bình Dương; Mã số thuế: 3702495239; Địa chỉ: Nhà xưởng số 15 và số 16, Lô S, Đường D6, N12, KCN Nam Tân Uyên, P.Khánh Bình,Tx.Tân Uyên, T.Bình Dương, VN.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: Tờ khai số: 10207454601/A12 ngày 21/06/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng plastic từ poly (etylen terephtalat) không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác, được phủ màu hai mặt.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng plastic từ poly (etylen terephtalat) không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác, được phủ màu hai mặt.

thuộc nhóm 39.20Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia c, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm “- Từ các polycarbonat, nhựa alkyd, các este polyallyl hoặc các polyeste khác”, phân nhóm 3920.62 “- - Từ poly(etylen terephtalat)”, mã số 3920.62.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.