BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6023/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 1302/TB-KĐ3 ngày 11/07/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 1: Giấy không tráng phủ, màu xám, định lượng 79g/m2, dạng cuộn, khổ 125cm, dùng để dán, ép lên bề mặt ván MFC - PRINTING BASE PAPER KD5002D - Mới 100%

Mục 2: Giấy không tráng phủ, màu xám, định lượng 80g/m2, dạng cuộn, khổ 125 cm, dùng để dán, ép lên bề mặt ván MFC - PRINTING BASE PAPER KD5010D - Mới 100%

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Phát triển Tuyền Hưng Mậu. Địa chỉ: Lô B6, Ô 9, Đường D3, KCN Đất Cuốc, xã Đất Cuốc, huyện Bắc Tân Uyên, Bình Dương. Mã số thuế: 3700838635

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10203291712/A12 ngày 29/05/2018 tại Chi cục Hải quan Sóng Thần - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Mục 1: Giấy không tráng phủ, có hàm lượng bột giấy thu được từ quá trình cơ học dưới 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng. Mẫu dạng cuộn, khổ 125cm, định lượng 71gsm, hàm lượng tro 35,6% loại dùng để in.

Mục 2: Giấy không tráng phủ, có hàm lượng bột giấy thu được từ quá trình cơ học dưới 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, được nhuộm màu toàn bộ màu xám. Mẫu dạng cuộn, khổ 125cm, định lượng 81gsm, hàm lượng tro 29,5%, loại dùng để in.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Mục 1: Giấy không tráng phủ, có hàm lượng bột giấy thu được từ quá trình cơ học dưới 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng. Mẫu dạng cuộn, khổ 125cm, định lượng 71gsm, hàm lượng tro 35,6% loại dùng để in.

Mục 2: Giấy không tráng phủ, có hàm lượng bột giấy thu được từ quá trình cơ học dưới 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, được nhuộm màu toàn bộ màu xám. Mẫu dạng cuộn, khổ 125cm, định lượng 81gsm, hàm lượng tro 29,5%, loại dùng để in.

thuộc nhóm 48.02 “Giấy và bìa không tráng, loại dùng để in, viết hoặc dùng cho các mục đích đồ bản khác, và giấy làm thẻ và giấy băng chưa đục lỗ, dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), kích thước bất kỳ, trừ giấy thuộc nhóm 48.01 hoặc 48.03; giấy và bìa sản xuất thủ công”, phân nhóm “- Giấy và bìa khác, không chứa bột giấy thu được từ quá trình cơ học hoặc quá trình hóa cơ hoặc có hàm lượng các bột giấy này không quá 10% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng”, phân nhóm “- - Có định lượng từ 40 g/m2 trở lên nhưng không quá 150g/m2, dạng cuộn”, phân nhóm “- - - Loại dùng để viết, in và các mục đích đồ bản khác”, mã số 4802.55.69 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.