| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 576/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1218/TB-KĐ3 ngày 27/7/20181 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy lót trong, đã tráng lớp ngoài, dạng cuộn không in, 82mm/1500m/57 (43.Z436), phụ liệu dùng trong sản xuất thuốc lá điếu (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vinataba-Philip Morris. Địa chỉ: Km 8 Quốc lộ 1A, phường Ba Láng, quận Cái Răng, TP.Cần Thơ. Mã số thuế: 1800156230 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10141076294/A12 ngày 18/5/2017 tại Chi cục Hải quan Tây Đô - Cục Hải quan TP.Cần Thơ | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy kraft đã tráng phủ hai mặt bằng hợp chất vô cơ, làm toàn bộ từ bột giấy đã tẩy trắng có hàm lượng bột giấy từ gỗ thu được từ quá trình hóa học trên 95% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, chưa in, dạng cuộn, khổ 8,2 cm, định lượng 72g/m2 được dùng làm giấy gói thuốc lá. | |
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.10 “Giấy và bìa, đã tráng một hoặc cả hai mặt bằng cao lanh (China clay) hoặc bằng các chất vô cơ khác, có hoặc không có chất kết dính, và không có lớp phủ tráng nào khác, có hoặc không nhuộm màu bề mặt, có hoặc không trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với mọi kích cỡ”, phân nhóm “Giấy kraft và bìa kraft, trừ loại dùng để viết, in hoặc dùng cho các mục đích đồ bản khác”, phân nhóm 4810.31 “- - Loại làm toàn bộ bằng bột giấy tẩy trắng có hàm lượng bột giấy từ gỗ thu được từ quá trình hóa học trên 95% so với tổng lượng bột giấy tính theo trọng lượng, và có định lượng từ 150g/m2 trở xuống”, phân nhóm “- - - Dạng cuộn có chiều rộng không quá 150 mm hoặc dạng tờ không có chiều nào trên 360 mm ở dạng không gấp”, mã số 4810.31.39 “- - - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.