BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 6025/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 15 tháng 10 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo 2095/TB-KĐ3 ngày 3/8/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Giấy lọc WTF19.5g, size: 140mm, mới 100% (Mục 4 tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Kỹ thuật Hoàng Phố - Địa chỉ: 159M/14 Nguyễn Văn Luông - Phường 10 - Quận 6 - Thành phố Hồ Chí Minh. MST: 0309379760.

3. Tờ khai số: 10198647875/A11 ngày 3/5/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KV1 - Cục Hải quan Tp Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm không dệt, thành phần từ 66,5% xơ xenlulo (dạng xơ bột giấy hóa học tẩy trắng) và 33,5% xơ staple polyester, bề mặt chưa ngâm tẩm hay tráng phủ, định lượng 19,7g/m2, dạng cuộn, khổ 14cm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm không dệt, thành phần từ 66,5% xơ xenlulo (dạng xơ bột giấy hóa học tẩy trắng) và 33,5% xơ staple polyester, bề mặt chưa ngâm tẩm hay tráng phủ, định lượng 19,7g/m2, dạng cuộn, khổ 14cm.

Thuộc nhóm 56.03 “Các sản phẩm không dệt, đã hoặc chưa ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp”, phân nhóm “ - Loại khác: ”, mã số 5603.91.00 “ - - Trọng lượng không quá 25 g/m2 tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.