BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1128/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 3 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 3457/TB-KĐ2 ngày 20/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Giấy đã tráng phủ bóng, hàm lượng bột giấy lớn 10% (định lượng 190gsm), đã tẩy trắng, dạng tờ, kích thước 790*1090 (mm), dùng để làm bưu thiếp, nhà sản xuất GUANGXI JINGUI PULP&PAPER CO.,LTD. Mới 100% (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Tiến Sơn. Địa chỉ: P6-C2 Tập thể Trương Định, Phường Tương Mai, Hoàng Mai, Hà Nội. Mã số thuế: 0101057901 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10165487630/A11 ngày 13/10/2017 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP.Hải Phòng | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy nhiều lớp, hai lớp ngoài cùng làm từ 100% bột giấy hóa học, lớp giữa có hàm lượng bột giấy cơ học và hóa cơ trên 10%, được tráng phủ vô cơ hai mặt, định lượng 185,4g/m2, dạng tờ, kích thước 790 x 1090mm, thường dùng để làm bưu thiếp | |
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 48.10 “Giấy và bìa, đã tráng một hoặc cả hai mặt bằng cao lanh (China clay) hoặc bằng các chất vô cơ khác, có hoặc không có chất kết dính, và không có lớp phủ tráng nào khác, có hoặc không nhuộm màu bề mặt, có hoặc không trang trí hoặc in bề mặt, ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), với mọi kích cỡ”, phân nhóm “- Giấy và bìa khác”, phân nhóm 4810.92 “- - Loại nhiều lớp”, mã số 4810.92.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.