BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3180/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 22 tháng 5 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại Thông báo số 471/TB-KĐ1 ngày 26/9/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: ADVAN BQ-04#&ADVAN BQ-04 là chế phẩm hoạt động bề mặt, dạng lỏng, thành phần gồm: Dimethylurea 40%, water 60%

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH May YSS

Địa chỉ: Lô D6, Bản đồ quy hoạch chia lô KCN Mỹ Trung, xã Mỹ Trung, huyện Mỹ Lộc, tỉnh Nam Định.

MST: 0600368998

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10212236393/E21 ngày 19/07/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Nam Định - Cục Hải quan Hà Nam Ninh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 2-Imidazolidone, dạng lỏng (đã hòa tan trong nước)

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 2-Imidazolidone, dạng lỏng (đã hòa tan trong nước)

thuộc nhóm 29.33 “Hợp chất dị vòng chỉ chứa (các) dị tố nitơ”, phân nhóm “- Hợp chất có chứa một vòng imidazol chưa ngưng tụ (đã hoặc chưa hydro hóa) trong cấu trúc:”, mã số 2933.29.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.