BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2606/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 336/TB-KĐ3 ngày 28/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mảnh khoai tây - Swiss Bear Instant Mashed Potatoes 3kg. HSD: 10/09/2020

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thực phẩm tốt lành

Địa chỉ: 194 Ung Văn Khiêm, phường 25, Quận Bình Thạnh, TP. Hồ Chí Minh

Mã số thuế: 0303085267

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10302671784/A11 ngày 04/12/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Sài Gòn KV4 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Khoai tây dạng mảnh vụn (flakes), kích thước không đồng nhất (instant mashed potatoes), đóng bao bì kín khí để bán lẻ, trọng lượng 500g/túi. Thành phần cơ bản là khoai tây đã qua chế biến và bổ sung thêm các chất khác như: chất bảo quản, chất chống oxy hóa, sữa khô, maltodextrin, muối, tinh bột bắp tự nhiên, phẩm màu tổng hợp, hương thực phẩm tự nhiên. Cách sử dụng (theo nhãn và bản tiêu chuẩn sản phẩm): Mẫu được trộn với nước nóng tạo thành khoai tây nghiền và dùng ngay được.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Khoai tây dạng mảnh vụn (flakes), kích thước không đồng nhất (instant mashed potatoes), đóng bao bì kín khí để bán lẻ, trọng lượng 500g/túi. Thành phần cơ bản là khoai tây đã qua chế biến và bổ sung thêm các chất khác như: chất bảo quản, chất chống oxy hóa, sữa khô, maltodextrin, muối, tinh bột bắp tự nhiên, phẩm màu tổng hợp, hương thực phẩm tự nhiên. Cách sử dụng (theo nhãn và bản tiêu chuẩn sản phẩm): Mẫu được trộn với nước nóng tạo thành khoai tây nghiền và dùng ngay được

thuộc nhóm 20.05Rau khác, đã chế biến hoặc bảo quản bằng cách khác trừ bảo quản bằng giấm hoặc axit axetic, không đông lạnh, trừ các sản phẩm thuộc nhóm 20.06.”, phân nhóm 2005.20 “- Khoai tây”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 2005.20.91 “- - - Đóng bao bì kín khí để bán lẻ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.