BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2037/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư 09/2019TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 125/TB-KĐ6 ngày 20/3/2020 (thay thế Thông báo số 622/TB-KĐ6 ngày 13/12/2019), công văn số 47/KĐHQ-KĐ ngày 03/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Cuống chè khô, dùng làm gỗ ép, hàng đóng đồng nhất 40 kg/bao, do Trung Quốc sản xuất. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TM&XNK Tuấn Sơn; Địa chỉ: Cửa khẩu Chi Ma, Xã Yên Khoái, Huyện Lộc Bình, Tỉnh Lạng Sơn; mã số thuế: 4900786591. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10272543806/A11 ngày 27/6/2019 tại Chi cục HQCK Chi Ma (Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cuộng chè xanh khô chưa ủ men, chiều dài nhỏ hơn 3cm, đóng gói 40 kg/bao (dùng làm gỗ ép). |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cuộng chè xanh khô chưa ủ men, chiều dài nhỏ hơn 3cm, đóng gói 40 kg/bao (dùng làm gỗ ép). Thuộc nhóm 14.04 “Các sản phẩm từ thực vật chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 1404.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác” mã số 1404.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.