BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 815/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 08 tháng 02 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 1974/TB-KĐ3 ngày 12/10/2017, công văn ngày 29/1/2018 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Gang không hợp kim dạng hạt chiều dài: 20mm-300mm (80% min), hàm lượng phospho: 0.123%, Fe (80% min) (Granulated pig iron) (mục 1).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Posco Ss Vina; địa chỉ: Đường N1, KCN Phú Mỹ II, thị trấn Phú Mỹ, huyện Tân Thành, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu; mã số thuế: 3501620257.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10141451391 /A11 ngày 19/5/2017 tại Chi cục HQ CK Cảng Phú Mỹ (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Phế liệu gang, dùng làm nguyên liệu sản xuất, thu hồi được từ đáy nồi luyện gang (gang nóng đáy nồi được làm lạnh và nghiền).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Phế liệu gang, dùng làm nguyên liệu sản xuất, thu hồi được từ đáy nồi luyện gang (gang nóng đáy nồi được làm lạnh và nghiền)

thuộc nhóm 72.04 “Phế liệu và mảnh vụn sắt; thỏi đúc phế liệu nấu lại từ sắt hoặc thép”, phân nhóm - Phế liệu và mảnh vụn khác:”, mã số 7204.49.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.