BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2320/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 1881/TB-KĐ3 ngày 13/11/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Trà quế hoa ô mai, dạng bột, dùng trong nhà hàng, không nhãn hiệu, nhà sản xuất Changzhou New Zone Yitai Food Co.Ltd, túi 1kg, 10 túi/thùng, hàng mới 100%

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Tiếp vận siêu tốc Long Thịnh Địa chỉ: Số 114C ngõ Quan Thổ 1 - Phường Ô Chợ Dừa - Quận Đống Đa - Hà Nội

MST: 0107088430

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10291990355/A11 ngày 10/10/2019 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu Cảng Sài Gòn Khu vực I - Cục Hải quan thành phố Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chất cô đặc tổng hợp để pha đơn giản với nước làm đồ uống, không chứa cồn. Thành phần có chứa: đường, citric axit, phenylalanine, cam thảo, ô mai, hương liệu, màu caramel,... dạng bột, đóng gói 1kg/túi.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chất cô đặc tổng hợp để pha đơn giản với nước làm đồ uống, không chứa cồn. Thành phần có chứa: đường, citric axit, phenylalanine, cam thảo, ô mai, hương liệu, màu caramel,... dạng bột, đóng gói 1kg/túi.

thuộc nhóm 21.06 Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác, các chế phẩm không chứa cồn được sử dụng để chế biến hoặc sản xuất đuống:”, mã số 2106.90.55 “- - - Loại khác, chất cô đặc tổng hợp để pha đơn giản với nước làm đồ uống tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.