BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 199/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 01 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo kết quả phân tích số 3538/TB-KĐ2 ngày 29/11/2017 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: Bột dùng để kiểm tra lỗi bề mặt đã mài nhám PN05860 DRY GUIDE COATREPL CART X ATD. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH 3M - Việt Nam; Địa chỉ: 77 Hoàng Văn Thái, P. Tân Phú, Quận 7, Tp. Hồ Chí Minh; MST: 0300788409. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10167043446/A41 ngày 24/10/2017 tại Chi cục Hải quan quản lý hàng Đầu tư Gia Công - Cục Hải quan Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là canxi cacbonat, cacbon đen và phụ gia, dạng bột, dùng trong kiểm tra lỗi bề mặt vật liệu sau khi mài, đánh bóng. Mẫu được đóng trong hộp nhựa có in tên thương mại, hướng dẫn sử dụng, có kèm tấm mút để thoa bột, trọng lượng trên bao bì 50g. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm hóa học có thành phần chính là canxi cacbonat, cacbon đen và phụ gia, dạng bột, dùng trong kiểm tra lỗi bề mặt vật liệu sau khi mài, đánh bóng. Mẫu được đóng trong hộp nhựa có in tên thương mại, hướng dẫn sử dụng, có kèm tấm mút để thoa bột, trọng lượng trên bao bì 50g thuộc nhóm 38.24 “Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 3824.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác” mã số 3824.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.