BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2342/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 2929/TB-KĐ3 ngày 22/11/2018; Công văn số 570/KĐHQ-KĐ ngày 29/7/2019, công văn số 291/KĐHQ-NV ngày 08/4/2020 của Cục Kiểm định Hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Bột đậu nành (ROASTED SOY BEAN POWDER, nguyên liệu dùng để sản xuất bánh kẹo). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH thực phẩm Orion Vina; Địa chỉ: Lô E-13-CN, đường NA3, KCN Mỹ Phước II, Thị xã Bến Cát, Bình Dương; Mã số thuế: 3700667933. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10226647422/A12 ngày 10/10/2018 tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước (Cục Hải quan tỉnh Bình Dương). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đậu tương chưa khử béo, dạng bột đã rang màu vàng, không có vị đắng (qua xử lý nhiệt, không thay đổi tính đặc trưng tự nhiên của hạt đậu tương). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đậu tương chưa khử béo, dạng bột đã rang màu vàng, không có vị đắng (qua xử lý nhiệt, không thay đổi tính đặc trưng tự nhiên của hạt đậu tương). Thuộc nhóm 12.08 “Bột mịn và bột thô từ các loại hạt hoặc quả có dầu, trừ bột và bột thô từ hạt mù tạt”, mã số 1208.10.00 “- Từ đậu tương” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.