BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 105/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 01 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 1543/TB-KĐ2 ngày 20/9/2019 (thay thế Thông báo số 1271/TB-KĐ2 ngày 08/8/2019) và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia thực phẩm - Bột đậu nành - SOJA AUSTRIA SAN đã qua chế biến, dành cho người. 25kg/bag (60bag), nhà SX: Josef und Georg Bamberger GmbH. Hạn sử dụng 02/2020. Hàng mới 100% (Mục 2).

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sam Việt Nam; Địa chỉ: Tổ 1, phường Phúc Lợi, Q.Long Biên, TP.Hà Nội; Mã số thuế: 0104864004.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10262882686/A11 ngày 09/5/2019 tại Chi cục HQ CK Cảng Hải Phòng KV III (Cục Hải quan TP.Hải Phòng).

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Bột đậu tương, chưa khử béo (đã qua được xử lý nhiệt với mục đích bất hoạt enzym, không phù hợp để dùng ngay).

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Bột đậu tương, chưa khử béo (đã qua được xử lý nhiệt với mục đích bất hoạt enzym, không phù hợp để dùng ngay).

Thuộc nhóm 12.08 “Bột mịn và bột thô từ các loại hạt hoặc quả có dầu, trừ bột và bột thô từ hạt mù tạt”, mã số 1208.10.00 “- Từ đậu tương” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.