BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 234/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 2295/TB-KĐ2 ngày 14/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dầu đậu nành thô đã khử nhựa nguyên liệu thức ăn chăn nuôi, dạng xá. Hàng phù hợp với TT: 26/2012/TT-BNNPTNT(25/6/12) & TT 24/2017/TT-BNNPTNT(15/11/17). Mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH sản xuất và kinh doanh thủy sản Loan Á Châu Địa chỉ: DG06-43, khu đấu giá QSD đất Kiến Hưng, P. Kiến Hưng, Q. Hà Đông, Hà Nội MST: 0107005392 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10219430116/A11 ngày 29/08/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Hải Phòng KV I - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là dầu đậu tương thô, dạng lỏng. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dầu đậu tương thô, dạng lỏng. thuộc nhóm 15.07 “Dầu đậu tương và các phần phân đoạn của dầu đậu tương, đã hoặc chưa tinh chế, nhưng không thay đổi về mặt hoá học.”, mã số 1507.10.00 “- Dầu thô, đã hoặc chưa khử chất nhựa” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.