BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3697/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 2522/TB-KĐ2 ngày 25/12/2018 thay thế thông báo số 2229/TB-KĐ2 ngày 01/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tương đậu (Seasoned bean paste) 200g/hộp nhựa, 30 hộp/ carton. Gồm: đậu nành, muối, mạch nha, nước, đường, gia vị ớt. NSX: Daesang corp-CN Sunchang, mới 100% (mục 13 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH MIWON Việt Nam; Địa chỉ: phố Sông Thao, P. Thọ Sơn, TP. Việt Trì, tỉnh Phú Thọ; Mã số thuế: 2600109933. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10224138305/A41 ngày 26/9/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK cảng Hải Phòng KV 1 - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tương cô đặc (Seasoned bean paste) dùng làm gia vị, dạng nhão, đóng gói 200g/hộp. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tương cô đặc (Seasoned bean paste) dùng làm gia vị, dạng nhão, đóng gói 200g/hộp. thuộc nhóm 21.03 “Nước xốt và các chế phẩm làm nước xốt; đồ gia vị hỗn hợp và bột canh hỗn hợp; bột mịn và bột thô từ hạt mù tạt và mù tạt đã chế biến”, phân nhóm 2103.90 “- Loại khác”, mã số 2103.90.29 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.