BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6313/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 9 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi Cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 890/TB-KĐ2 ngày 03/8/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Cát vệ sinh cho mèo có thành phần từ bã đậu, 2kg/túi, nhãn hiệu Acropet, NSX:GAOMI CITY AINI PET PRODUCTS CO.,LTD, hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Fusion Group; Địa chỉ: Km8 500 trục Đại Lộ Thăng Long, xã An Khánh, huyện Hoài Đức, Hà Nội; mã số thuế: 0106860781. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10329498761/A41 ngày 05/5/2020 tại Chi cục HQCK Cảng Hải Phòng KV I (Cục Hải quan TP.Hải Phòng). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm Tofu Acropet ở dạng viên trụ tròn, kích thước không đều có thành phần chủ yếu từ bã đậu nành và chất vô cơ khác (≈10% khối lượng). Được sử dụng để xử lý chất thải vệ sinh động vật bằng cách hấp thụ và kiểm soát mùi. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm Tofu Acropet ở dạng viên trụ tròn, kích thước không đều có thành phần chủ yếu từ bã đậu nành và chất vô cơ khác (≈10% khối lượng). Được sử dụng để xử lý chất thải vệ sinh động vật bằng cách hấp thụ và kiểm soát mùi. Thuộc nhóm 14.04 “Các sản phẩm từ thực vật chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác”, phân nhóm 1404.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 1404.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.