BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2322/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/N Đ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 6 tại Thông báo số 47/TB-KĐ6 ngày 21/01/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sợi bông có tỷ trọng 85% cotton, chưa đóng gói để bán lẻ, sợi xe từ xơ chải kỹ, từ mỗi sợi đơn có độ mảnh 80 decitex. Hàng mới 100% do TQSX (mục 2 Tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại công nghệ thiết bị công nghiệp nặng MIG; địa chỉ: số 140, tổ 6, khối 3 thị trấn Cao Lộc, huyện Cao Lộc, Lạng Sơn; MST: 4900852300. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10307398103/A11 ngày 26/12/2019 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi đơn được kéo từ phế liệu tơ tằm cắt ngắn, độ mảnh sợi 227 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ (780 g/cuộn). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi đơn được kéo từ phế liệu tơ tằm cắt ngắn, độ mảnh sợi 227 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ (780 g/cuộn). thuộc nhóm 50.05, mã số 5005.00.00 “Sợi kéo từ phế liệu tơ tằm, chưa đóng gói để bán lẻ.”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.