BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 230/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 01 năm 2021 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Thông tư 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại Thông báo số 1340/TB-KĐ2 ngày 05/11/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sợi bông, tỷ trọng bông 50% (sợi se, làm từ xơ không chải kỹ), chỉ số mét sợi đơn 18.5, chưa đóng gói để bán lẻ, KT: 0.97 m x 0,58 m x 0,169m. Hàng mới 100% (Mục 1 Phụ lục Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty KIBA (TNHH) - Địa chỉ: Thôn Tiêu Long, xã Tương Giang, thị xã Từ Sơn, tỉnh Bắc Ninh. MST: 2300225103. 3. Tờ khai số: 10357971143/A11 ngày 07/10/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Đình Vũ - Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi xe được tạo thành từ 02 sợi đơn, gồm: một sợi đơn từ xơ bông không chải kỹ (hàm lượng xơ bông chiếm 72,5% tổng khối lượng sợi xe) có độ mảnh 305 decitex và một sợi đơn từ xơ nhân tạo poly(vinyl alcohol) có độ mảnh 116 decitex; chưa được đóng gói để bán lẻ. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi xe được tạo thành từ 02 sợi đơn, gồm: một sợi đơn từ xơ bông không chải kỹ (hàm lượng xơ bông chiếm 72,5% tổng khối lượng sợi xe) có độ mảnh 305 decitex và một sợi đơn từ xơ nhân tạo poly(vinyl alcohol) có độ mảnh 116 decitex; chưa được đóng gói để bán lẻ. thuộc nhóm 52.06 “Sợi bông (trừ chỉ khâu), có tỷ trọng bông dưới 85%, chưa đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 5206.3x “- Sợi xe hoặc sợi cáp, làm từ xơ không chải kỹ”, mã số 5206.32.00 “- - Từ mỗi sợi đơn có độ mảnh từ 232,56 decitex đến dưới 714,29 decitex (chi số mét sợi đơn trên 14 đến 43)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.