| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2501/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 09 tháng 05 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan - Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 87/TB-KĐ6 ngày 4/4/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 tờ khai hải quan: Len sợi từ sợi bông tổng hợp dạng cuộn dùng trong may mặc. Hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thành Hiền; Địa chỉ: số 116B Tổ 3, Khối 7, thị trấn Cao Lộc, huyện Cao Lộc, tỉnh Lạng Sơn; MST: 4900223912. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10171931071/A11 ngày 20/11/2017 tại Chi cục HQCK Hữu Nghị - Cục HQ tỉnh Lạng Sơn. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi xe từ xơ staple acrylic đã nhuộm, độ mảnh 4980 decitex, đã đóng gói để bán lẻ, thường dùng làm sợi móc. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi xe từ xơ staple acrylic đã nhuộm, độ mảnh 4980 decitex, đã đóng gói để bán lẻ, thường dùng làm sợi móc. thuộc nhóm 55.11 “Sợi (trừ chỉ khâu) từ xơ staple nhân tạo, đã đóng gói để bán lẻ”, phân nhóm 5511.10 “- Từ xơ staple tổng hợp, có tỷ trọng loại xơ này từ 85% trở lên”, mã số 5511.10.10 “- - Sợi dệt kim, sợi móc và chỉ thêu” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.