| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4332/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 376/TB-PTPL ngày 17/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 2 PLTK: Nguyên liệu sản xuất sợi: sợi đã xe làm từ tơ tái tạo Viscose, chưa dệt, chưa đóng gói để bán lẻ. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Dệt len thời trang Hà Nội Xóm Chùa Tổng - Xã La Phù - Huyện Hoài Đức - TP. Hà Nội; MST: 0106605661 3. Tờ khai số 10034258781/A12 ngày 25/3/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Bắc Hà Nội (Cục Hải quan Tp. Hà Nội). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi xe, được làm từ xơ staple tái tạo, thành phần 100% xơ staple viscose, màu trắng, độ mảnh 41,6 tex, chưa đóng gói để bán lẻ. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi xe, được làm từ xơ staple tái tạo, thành phần 100% xơ staple viscose, màu trắng, độ mảnh 41,6 tex, chưa đóng gói để bán lẻ. thuộc nhóm 55.10 Sợi (trừ chỉ khâu) từ xơ staple tái tạo, chưa đóng gói để bán lẻ, phân nhóm - Có tỷ trọng xơ staple tái tạo từ 85% trở lên, mã số 5510.12.00 - - Sợi xe (folded) hoặc sợi cáp tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./ |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.