| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4389/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 329/TB-PTPL ngày 09/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy in nhiệt siêu âm UPP 110S. Hàng mới 100% (mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Một Thành Viên Phú Quang Huy; địa chỉ: 437 Hà Huy Tập, P. An Khê, Q. Thanh Khê, Đà Nẵng; mã số thuế: 0401541849. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10032125660/A11 ngày 07/03/2015 tại Chi cục HQCK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP. Đà Nẵng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dải được làm chủ yếu từ polypropylen không xốp, không tự dính, chưa được gia cố, được tráng phủ một mặt chất nhạy nhiệt, định hướng một chiều, dày 0,06 mm, dạng cuộn khổ 110 mm; thường dùng cho máy in nhiệt. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: ultrasound thermal paper roll upp-110s. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dải được làm chủ yếu từ polypropylen không xốp, không tự dính, chưa được gia cố, được tráng phủ một mặt chất nhạy nhiệt, định hướng một chiều, dày 0,06 mm, dạng cuộn khổ 110 mm; thường dùng cho máy in nhiệt. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plactis, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác”, phân nhóm 3920.20 “- Từ polyme propylen”, mã số 3920.20.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.