| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5315/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 06 năm 2015 |
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TX-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK-Chi nhánh tại Hải Phòng tại thông báo số 83/TB1-CNHP ngày 31/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Giấy in hoa văn vân gỗ chưa tráng phủ malamin-formaldehit, ở dạng cuộn. Định lượng 70 gsm/m2. Mới 100% (Mục 1). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH chế biến gỗ Phương Trung; Địa chỉ: 26 ngách 71/66 Hoàng Văn Thái, Khương Trung, Thanh Xuân, Hà Nội; Mã số thuế: 0101535971 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023531465/A11 ngày 12/12/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Đình Vũ- Cục Hải quan TP Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Giấy không tráng phủ, được in hoa văn vân gỗ một mặt, khổ 1257 mm, định lượng 81,5g/m2 | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Melamine Uncoated Decorative Paper Tolerance of size ±5mm: Decorative Paper. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Giấy không tráng phủ, được in hoa văn vân gỗ một mặt, khổ 1257 mm, định lượng 81,5g/m2 | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: Không có thông tin. |
| thuộc nhóm 48.11 "Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo, đã tráng, thấm tẩm, phủ, nhuộm màu bề mặt, trang trí hoặc in bề mặt ở dạng cuộn hoặc tờ hình chữ nhật (kể cả hình vuông), kích thước bất kì, trừ các loại thuộc các nhóm 48.03, 48.09 hoặc 48.10", phân nhóm 4811.90 "- Giấy, bìa, tấm xenlulo và màng xơ sợi xenlulo khác", phân nhóm " - - Loại khác", mã số 4811.90.99 " - - - Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.