| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4518/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hải Phòng tại thông báo số 078/TB1-CNHP ngày 27/03/2015, công văn số 79/CNHP-NV ngày 07/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: 35CALF MILK – bột thay thế sữa dùng làm thức ăn cho bê con. Hàng NK theo TT26/2012/TT/BNNPTNT ngày 25/06/2012.STT 3407, đóng bao 25kg (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Nông sản quốc tế; địa chỉ: P602-CT1A- ĐN2, KĐT Mỹ Đình II, Mỹ Đình, Từ Liêm, Hà Nội; mã số thuế: 0102578801. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031546174/A11 ngày 02/3/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm chứa sữa, đạm, dầu thực vật, vitamin và khoáng chất dùng trong sản xuất thức ăn chăn nuôi (dùng làm thức ăn cho bê). | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: 35 CALF MILK (milk replacer for calves). | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm chứa sữa, đạm, dầu thực vật, vitamin và khoáng chất dùng trong sản xuất thức ăn chăn nuôi (dùng làm thức ăn cho bê) | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Industrie – en handelsonderneming VREUGDENHIL B.V – Hà Lan |
| thuộc nhóm 23.09: “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật”; phân nhóm 2309.90: “- Loại khác”; phân nhóm: “ - - Thức ăn hoàn chỉnh”; mã số 2309.90.09: “ - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.