| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4516/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 18 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 657/TB-PTPLHCM ngày 27/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: MT.XPLUS (chất bổ sung trong TACN) (mục 2 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Dinh Dưỡng Á Châu; địa chỉ: xã Bắc Sơn, Trảng Bom, Đồng Nai; mã số thuế: 3600233805. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10027296872/A12 ngày 15/1/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Thống Nhất - Cục Hải quan Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Chế phẩm dùng trong thức ăn chăn nuôi, dạng bột, có thành phần chính: CaCO3, SiO2, Calcium Aluminum Silicon Oxide, Chloritoid-2A, Clintonite-1M, protein. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: MT.XPLUS. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Chế phẩm dùng trong thức ăn chăn nuôi, dạng bột, có thành phần chính: CaCO3, SiO2, Calcium Aluminum Silicon Oxide, Chloritoid-2A, Clintonite-1M, protein. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin | Nhà sản xuất: Không có thông tin |
| thuộc nhóm 23.09: “Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật”; phân nhóm 2309.90. “- Loại khác”; mã số 2309.90.20: “- - Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.