| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4288/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại-Chi nhánh tại TP.Hồ Chí Minh tại thông báo số 897/TB-PTPLHCM ngày 25/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: - Mục 1: Hạt nhựa Polymer IA-2 là polyetylen, nguyên sinh, dạng hạt, có khối lượng riêng lớn hơn 0.94, dùng trong ngành nhựa, theo kết quả phân tích phân loại hàng hóa số 46/PTPLMN-NV ngày 16/01/2009. - Mục 2: Hạt nhựa Polymer IA-3 là polyetylen, nguyên sinh, dạng hạt, có khối lượng riêng lớn hơn 0.94, dùng trong ngành nhựa. 2. Đơn vị nhập khẩu: Doanh nghiệp tư nhân sản xuất và thương mại H&H; Địa chỉ: 2052 Phạm Thế Hiển, P6, Q8, TP Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0302040513. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10033466042/A11 ngày 19/03/2015 tại Chi cục Hải quan CK Cảng Sài Gòn KVI - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: - Mục 1: Polymer từ etylen có trọng lượng riêng lớn hơn 0.94, nguyên sinh, dạng hạt. Thành phần chính gồm polyetylen và chất độn canxi cacbonat, hàm lượng chất rắn sau nung ~ 67.5%. - Mục 2: Polymer từ etylen có trọng lượng riêng lớn hơn 0.94, nguyên sinh, dạng hạt. Thành phần chính gồm polyetylen và chất độn canxi cacbonat, hàm lượng chất rắn sau nung ~ 67.3%. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: - Mục 1: Polymer từ etylen có trọng lượng riêng lớn hơn 0.94, nguyên sinh, dạng hạt. Thành phần chính gồm polyetylen và chất độn canxi cacbonat, hàm lượng chất rắn sau nung ~ 67.5%. - Mục 2: Polymer từ etylen có trọng lượng riêng lớn hơn 0.94, nguyên sinh, dạng hạt. Thành phần chính gồm polyetylen và chất độn canxi cacbonat, hàm lượng chất rắn sau nung ~ 67.3%. Thuộc nhóm 39.01 “Polyme từ etylen, dạng nguyên sinh”, mã số 3901.20.00 “- Polyetylen có trọng lượng riêng từ 0.94 trở lên” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.