| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 8236/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 09 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1637/TB-PTPLHCM ngày 24/07/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 PLTK: Vải dệt kim từ xơ sợi tổng hợp khổ 58/60. Vải thun hàng tồn kho (Vải mixed polyester), hàng mới 100%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP TM-Du lịch Sóc Trăng; địa chỉ: 131 Nguyễn Chí Thanh, Phường 6, TP Sóc Trăng, tỉnh Sóc Trăng; Mã số thuế: 2200218800. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10038709812/A11 ngày 05/05/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cảng Cần Thơ, Cục Hải quan TP. Cần Thơ. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim từ sợi tổng hợp Polyamit, đã nhuộm màu đen, đã in hoa văn họa tiết, trọng lượng vải 212g/cm3. thuộc nhóm 60.06 - Vải dệt kim hoặc móc khác, phân nhóm - Từ xơ sợi tổng hợp, phân nhóm 6006.34 - - Đã in, mã số 6006.34.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.