| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 9097/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 10 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 1867/TB-PTPLHCM ngày 18/8/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt kim từ xơ nhân tạo, Fabric N/M 214# (Size: 1.48m (Mục 1 phụ lục tờ khai nhập khẩu). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sunwell Vina; Địa chỉ: Số 8, đường số 2, KP4, P. Linh Chiểu, Q. Thủ Đức, TP. Hồ Chí Minh; MST: 0311730182. 3. Tờ khai số: 10033687905/A12 ngày 20/03/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCN Việt Hương, Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, thành phần xơ Staple polyeste » 68%, 32% Filament Polyester, trọng lượng vải = 432g/m2. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, thành phần xơ Staple polyeste » 68%, 32% Filament Polyester, trọng lượng vải = 432g/m2. thuộc nhóm 55.15 “Các loại vải dệt thoi khác từ xơ staple tổng hợp”; phân nhóm “- Từ xơ staple polyeste”; mã số 5515.12.00 “- - Pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với sợi filament nhân tạo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.