| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6607/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1133/TB-PTPLHCM ngày 26/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 (PLTK): Giả da 54” (thành phần chính từ vải dệt kim). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH San Fang Việt Nam; Địa chỉ: Lô II-4, KCN Mỹ Xuân A2, Tân Thanh, Bà Rịa-Vũng Tàu; MST: 3500593145. 3. Tờ khai số: 30038734883/E52 ngày 13/5/2015 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Phú Mỹ, Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim từ filament polyeste được phủ một mặt bằng lớp plastic polyurethan không xốp màu trắng sữa, định lượng 231,2g/m2 trong đó phần vải là 170g/m2. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim từ filament polyeste được phủ một mặt bằng lớp plastic polyurethan không xốp màu trắng sữa, định lượng 231,2g/m2 trong đó phần vải là 170g/m2. thuộc nhóm 59.03 “Vải dệt đã được ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép với plastic, trừ các loại thuộc nhóm 59.02”; mã số 5903.20.00 “- Với polyurethan” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.