| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4277/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
vỀ kẾt quẢ phân LoẠI đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 664/TB-PTPLHCM ngày 27/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng hóa theo khai báo: Mục 5 PLTK: Vải dệt kim dùng bọc nệm: POMOS400N 008-07, khổ 220 cm, định lượng 400 gr/m2 100 % polyester. Mục 6 PLTK: Vải dệt kim dùng bọc nệm: PES180C220 054-00, khổ 220 cm, định lượng 180 gr/m2 100 % polyester. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại & Sản xuất Nệm Mousse Liên Á; Đ/c: 55/1A Khuông Việt, P. Phú Trung, Q. Tân Phú, Tp. Hồ Chí Minh; MST: 0302082048 3. Số, ngày khai tờ hải quan: 10031609782/A11 ngày 2/3/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Cửa khẩu cảng Sài Gòn khu vực I – Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim sợi ngang 3 lớp, 2 lớp vải dệt kim ngoài và lớp xơ giữa, từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 100% xơ polyester, bề mặt không tráng phủ, khổ 220cm, dạng cuộn, trọng lượng cụ thể như sau: Mục 5 PLTK: 405g/m2; Mục 6 PLTK: 181.5g/m2. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Mục 5 PLTK: POMOS400N 008-07, polyester 100%; Mục 6 PLTK: PES180C220 054-00, polyester 100%. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim sợi ngang 3 lớp, 2 lớp vải dệt kim ngoài và lớp xơ giữa, từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 100% xơ polyester, bề mặt không tráng phủ, khổ 220cm, dạng cuộn, trọng lượng cụ thể như sau: Mục 5 PLTK: 405g/m2; Mục 6 PLTK: 181.5g/m2 | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 60.06 “Vải dệt kim hoặc móc khác”; phân nhóm “- Từ xơ sợi tổng hợp’’; phân nhóm 6006.33 “- - Từ các sợi có màu khác nhau”; mã số 6006.33.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.