| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 6609/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 1132/TB-PTPLHCM ngày 26/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 (PLTK): Vải lưới khổ 54”. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Một thành viên Gia Huy Hưng; địa chỉ: Số 3/3, khu phố Bình Quới B, phường Bình Chuẩn, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương; MST: 3702136783. 3. Tờ khai số: 10037492475/A11 ngày 21/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Sài Gòn khu vực 1 - Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải gồm 3 lớp: 1 lớp vải dệt kim sợi dọc dạng lưới, 1 lớp vải dệt kim sợi dọc và lớp xơ ở giữa, từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 100% xơ polyester, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 384,5g/m2, dạng cuộn, khổ 135cm. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải gồm 3 lớp: 1 lớp vải dệt kim sợi dọc dạng lưới, 1 lớp vải dệt kim sợi dọc và lớp xơ ở giữa, từ các sợi có màu khác nhau, thành phần 100% xơ polyester, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 384,5g/m2, dạng cuộn, khổ 135cm. thuộc nhóm 60.05 “Vải dệt kim sợi dọc (kể cả các loại làm trên máy dệt kim dệt dải trang trí), trừ loại thuộc các nhóm 60.01 đến 60.04”; phân nhóm “- Từ xơ tổng hợp”; phân nhóm 6005.33 “- - Từ các sợi có màu khác nhau”; mã số 6005.33.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.