| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4278/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
vỀ kẾt quẢ phân LoẠI đỐi vỚi hàng hóa xuẤt khẨu, nhẬp khẨu
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 615/TB-PTPLHCM ngày 26/03/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt kim có vòng lông từ xơ nhân tạo (100% polyester, khổ 150 cm) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Thú Nhồi Bông Khởi Phát; Đ/c: Số 20, đường Nguyễn Văn Lên, KP2, P. Phú Lợi, TP. TDM, Bình Dương; MST: 3702265355 3 .Số, ngày tờ khai hải quan: 10024338204/A12 ngày 19/12/2014 đăng ký tại Chi cục HQ KCN Việt Hương - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt kim tạo lông ngắn một mặt, thành phần từ xơ polyeste, bề mặt không tráng phủ, nhuộm màu cam, trọng lượng 245.8 g/m2, dạng cuộn, khổ 150cm. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: 100% Polyester Velboa Fabric 150cm Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt kim tạo lông ngắn một mặt, thành phần từ xơ polyeste, bề mặt không tráng phủ, nhuộm màu cam, trọng lượng 245.8 g/m2, dạng cuộn, khổ 150cm. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 60.01 “Vải có tạo vòng lông, kể cả các loại vải “vòng lông dài” và vải khăn lông, dệt kim hoặc móc”; phân nhóm “- Loại khác”; phân nhóm 6001.92 “- - Từ xơ nhân tạo” mã số 6001.92.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.