| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4066/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 375/TB-PTPL ngày 17/04/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt kim kate làm từ sợi TC (65% polyeste, 35% cotton) dùng để may áo. Định lượng: 110-230g, khổ 150cm(+/5cm) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại và xây dựng An Đô; Địa chỉ: Số 40+1 ngõ 178 Đường Giải Phóng, Thanh Xuân, Hà Nội; MST: 0102728246 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034380581/A11 ngày 26/3/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Cốc Nam (Cục Hải quan Lạng Sơn) |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, thành phần 64% xơ visco staple, 33% filament nylon, 3% sợi đàn hồi, được in một mặt, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 168 g/m2, dạng cuộn, khổ 1,48m |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, thành phần 64% xơ visco staple, 33% filament nylon, 3% sợi đàn hồi, được in một mặt, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 168 g/m2, dạng cuộn, khổ 1,48m thuộc nhóm 55.16 “Vải dệt thoi từ xơ staple tái tạo”; phân nhóm - Có tỷ trọng xơ staple tái tạo dưới 85%, được pha chủ yếu hoặc pha duy nhất với sợi filament tái tạo; mã số 5516.24.00 - - Đã in tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.