BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4331/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 13 tháng 05 năm 2015

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 342/TB-PTPL ngày 10/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Mục 1 PLTK: Vải dệt thoi vân điểm thành phần 100% từ sợi bông (định lượng 90g/m2), khổ 1,2m~2,5m.

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Nguyễn Gia Ls;

Địa chỉ: Số 24, thôn Hoàng Thanh, xã Hoàng Đồng, Tp. Lạng Sơn;

MST: 4900775776.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034420665/A11 ngày 27/3/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cốc Nam - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, thành phần 100% xơ bông, được dệt từ các sợi có màu khác nhau, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 119g/m2, dạng cuộn, khổ 1,46m.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi, kiểu dệt vân điểm, thành phần 100% xơ bông, được dệt từ các sợi có màu khác nhau, bề mặt không tráng phủ, trọng lượng 119g/m2, dạng cuộn, khổ 1,46m.

thuộc nhóm 52.08 Vải dệt thoi từ sợi bông, có tỷ trọng bông từ 85% trở lên, trọng lượng không quá 200 g/m2; phân nhóm - Từ các sợi có các màu khác nhau; mã số 5208742.00 - - Vải vân điểm, trọng lượng trên 100 g/m2, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.