BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2926/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 02 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1699/TB-PTPL ngày 30/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Mục 3 PLTK: Vải dệt kim bằng sợi cotton, đã nhuộm màu khổ 90cm, dài 250cm/ cuộn, định lượng 200g/m2 (hàng mới 100%). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH N & T; địa chỉ: 252A đường Trần Đăng Ninh, P. Hoàng Văn Thụ, TP. Lạng Sơn; Mã số thuế: 4900264309. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10023027933/A11 ngày 08/12/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cốc Nam, Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi tạo tuyết ngắn sợi ngang một mặt đã cắt, thành phần 100% xơ bông, bề mặt không tráng phủ, nhuộm màu đỏ sẫm, trọng lượng 209g/m2, dạng cuộn, khổ 0,90m. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
Thuộc nhóm 58.01 - Các loại vải dệt nổi vòng và các loại vải sơnin (chenille), trừ các loại vải thuộc nhóm 58.02 hoặc 58.06, phân nhóm - Từ bông, phân nhóm 5801.23 - - Vải có sợi ngang nổi vòng khác, mã số 5801.23.90 - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.