BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2877/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo 531/TB-KĐ3 ngày 28/03/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt kim tráng keo polyester-canvas; 0.28kg/; 51% Poly-cotton base 49% coating (1.56x11450) m dùng để in hoặc vẽ quảng cáo (Hàng mới 100%) (Mục 4 Phụ lục Tờ khai)

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Sóng Ngầm - Địa chỉ: 399/1 Nguyễn Đình Chiểu, phường 05, Quận 3, Tp. Hồ Chí Minh. MST: 0304005874.

3. Tờ khai số: 10181196691/A11 ngày 11/01/2018 đăng ký tại Chi cục HQ CK Cảng Sài Gòn KVI - Cục Hải quan Tp. Hồ Chí Minh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi từ xơ polyeste, đã được tráng phủ một mặt với plastic, thành phần lớp tráng phủ plastic từ copolymer acrylat và hợp chất vô cơ, định lượng mẫu 291,5 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi từ xơ polyeste, đã được tráng phủ một mặt với plastic, thành phần lớp tráng phủ plastic từ copolymer acrylat và hợp chất vô cơ, định lượng mẫu 291,5 g/m2, dạng cuộn, khổ lớn hơn 1m.

thuộc nhóm 59.03 “Vải dệt đã được ngâm tẩm, tráng, phủ hoặc ép với plastic, trừ các loại thuộc nhóm 59.02”, phân nhóm 5903.90 “- Loại khác”, mã số 5903.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.