| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 888/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 01 năm 2016 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/7/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 91/TB-PTPL ngày 15/01/2016 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Vải dệt kim được làm chủ yếu từ sợi polyeste, khổ (1,2-2,8)m, hiệu Chữ Trung Quốc, (mục 2 tờ khai). 2. Đơn vị xuất/nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Hoa Đông. Địa chỉ: Số 38 tổ 4, Khu 7, P. Bãi Cháy, TP. Hạ Long, Quảng Ninh. Mã số thuế: 5701753843. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10069710594/A11 ngày 04/01/2016 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Móng Cái, Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vải dệt thoi kiểu dệt vân chéo 3 sợi, thành phần 100% xơ bông, bề mặt chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, đã in, trọng lượng 121 g/m2, dạng cuộn. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vải dệt thoi kiểu dệt vân chéo 3 sợi, thành phần 100% xơ bông, bề mặt chưa tráng phủ hay ngâm tẩm, đã in, trọng lượng 121 g/m2, dạng cuộn. |
| thuộc nhóm 52.08 Vải dệt thoi từ sợi bông, có tỷ trọng bông từ 85% trở lên, trọng lượng không quá 200 g/m2, phân nhóm - Đã in, phân nhóm 5208.59 - - Vải dệt khác, mã số 5208.59.90 - - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.