BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6940/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 30 tháng 07 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại thành phố Hồ Chí Minh tại thông báo số 1470/TB-PTPLHCM ngày 30 tháng 6 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
- Mục 1 TK: Cát trắng dùng làm khuôn đúc. Loại cát: Cát hạt nhỏ, kích cỡ hạt: <0.3mm. Cát đã qua chế biến tuyển rửa phân loại. Hàm lượng SiO2: 99.6%. Độ ẩm: <5%; - Mục 2 TK: Cát trắng dùng làm khuôn đúc. Loại cát: Cát hạt trung, kích cỡ hạt: 0.3-0.6mm. Cát đã qua chế biến tuyển rửa phân loại. Hàm lượng SiO2: 99.6%. Độ ẩm: <5%. 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Một Thành Viên chế biến cát Bidico. Địa chỉ: Cụm Công nghiệp Thắng Hải, xã Thắng Hải, huyện Hàm Tân, tỉnh Bình Thuận. MST: 3401080015 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 30036033734/B11 ngày 20/4/2015 tại Chi cục Hải quan Bình Thuận (Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cắt trắng, hàm lượng SiO2>99%. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cắt trắng, hàm lượng SiO2>99%. thuộc Nhóm 2505 Các loại cát tự nhiên, đã hoặc chưa nhuộm màu, trừ cát chứa kim loại thuộc Chương 26, mã số 2505.10.00 - Cát oxit silic và cát thạch anh tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.