BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 551/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 24 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính, về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 1 tại thông báo số 538/TB-KĐ1 ngày 19/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Sợi cáp có đầu nối dài 10FT vỏ bọc bằng nhựa tổng hợp, màu xanh, đường kính lõi 24AWG, CAT6, PN: 1-1859247-0, Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty CP Đầu tư và Phát triển công nghệ quốc gia ADG; địa chỉ: Số 42 44, Ngụy Như Kon Tum, Phường Nhân Chính, Quận Thanh Xuân, Hà Nội; mã số thuế: 0102023052.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10229275546/H11 ngày 24/10/2018 tại Chi cục Hải quan CK Sân bay quốc tế Nội Bài - Cục Hải quan TP. Hà Nội.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cáp dẫn điện, đã lắp đầu nối, điện áp sử dụng lớn nhất 80V. Cấu tạo: một dây có ruột gồm 08 sợi dây đồng, mỗi sợi bọc cách điện riêng bằng plastic với màu sắc khác nhau; xoắn làm 04 cặp, ngoài cùng được bọc chung bằng plastic màu xanh. Sử dụng truyền dữ liệu trong mạng máy tính và các thiết bị khác trong hệ thống điều khiển có máy tính.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cáp dẫn điện, đã lắp đầu nối, điện áp sử dụng lớn nhất 80V. cấu tạo: một dây có ruột gồm 08 sợi dây đồng, mỗi sợi bọc cách điện riêng bằng plastic với màu sắc khác nhau; xoắn làm 04 cặp, ngoài cùng được bọc chung bằng plastic màu xanh. Sử dụng truyền dữ liệu trong mạng máy tính và các thiết bị khác trong hệ thống điều khiển có máy tính

thuộc nhóm 85.44Dây điện, cáp điện (kể cả cáp đồng trục) có cách điện (kể cả loại đã tráng men cách điện hoặc mạ lớp cách điện) và dây dẫn có cách điện khác, đã hoặc chưa gắn với đầu nối; cáp sợi quang, làm bằng các bó sợi đơn có vỏ bọc riêng biệt từng sợi, có hoặc không gắn với dây dẫn điện hoặc gắn với đầu nối”, phân nhóm “- Dây dẫn điện khác, dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm 8544.42 “- - Đã lắp với đầu nối điện”, phân nhóm “- - - Loại khác”, mã số 8544.42.99 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.