BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 458/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 01 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 2 tại thông báo số 2120/TB-KĐ2 ngày 16/10/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sợi nhuộm 55% Cotton, 45% Polyester, 60’S, độ bền cao, độ mảnh dưới 67 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ (Sợi filament tổng hợp), chưa làm dún. Hàng mới 100% (Mục 4 Phụ lục tờ khai) 2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và Dịch vụ xuất nhập khẩu Phong Lưu - Địa chỉ: Thôn Trung, xã Phúc Thành A, huyện Kim Thành, tỉnh Hải Dương, Việt Nam. MST: 0801256331. 3. Tờ khai số: 10215900856/A11 ngày 08/8/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Hải Phòng KVI - Cục Hải quan TP. Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sợi đơn từ 55,8% xơ bông và 44,2% xơ staple polyester, làm từ xơ đã chải kỹ, độ mảnh 114 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sợi đơn từ 55,8% xơ bông và 44,2% xơ staple polyester, làm từ xơ đã chải kỹ, độ mảnh 114 decitex, chưa đóng gói để bán lẻ. thuộc nhóm 52.06 “Sợi bông (trừ chỉ khâu), có tỷ trọng bông dưới 85%, chưa đóng gói để bán lẻ.”, phân nhóm “- Sợi đơn, làm từ xơ đã chải kỹ:”, mã số 5206.25.00 “- - Sợi có độ mảnh dưới 125 decitex (chỉ số mét trên 80)” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.