BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 6269/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 25 tháng 10 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 (trụ sở tại TP Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1209/TB-KĐ3 ngày 27/6/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thép cán nóng, cán phẳng dạng cuộn không hợp kim, chưa tráng phủ mạ, đã ngâm tẩy gỉ, độ dày: 1.4-5.66mm, chiều rộng: 507-1230mm, tiêu chuẩn JIS G3101 (mục 1 tờ khai) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH xuất nhập khẩu vật tư Kiến Thành; Địa chỉ: 314 Đỗ Ngọc Thạnh; P.04, Q11, TP Hồ Chí Minh; MST: 0315008891 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10205933022/A11 ngày 13/6/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Sài Gòn KV1 - Cục Hải quan TP Hồ Chí Minh |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thép không hợp kim được cán phẳng, có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, chưa được gia công quá mức cán nóng, đã ngâm tẩy gỉ, dạng cuộn, không có hình dập nổi, không ở dạng lượn sóng; chưa phủ, mạ hoặc tráng; chiều rộng trên 600mm, chiều dày 1,4mm |
5. Kết quả phân loại: Thép không hợp kim được cán phẳng, có hàm lượng carbon dưới 0,6% tính theo trọng lượng, chưa được gia công quá mức cán nóng, đã ngâm tẩy gỉ, dạng cuộn, không có hình dập nổi, không ở dạng lượn sóng; chưa phủ, mạ hoặc tráng; chiều rộng trên 600mm, chiều dày 1,4mm thuộc nhóm 72.08 “Các sản phẩm sắt hoặc thép không hợp kim được cán phẳng, có chiều rộng từ 600mm trở lên, được cán nóng, chưa phủ, mạ hoặc tráng”; phân nhóm - Loại khác, dạng cuộn, chưa được gia công quá mức cán nóng, đã ngâm tẩy gỉ; phân nhóm - - Chiều dày dưới 3mm; phân nhóm - - - Chiều dày dưới 2mm; mã số 7208.27.19 - - - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.