BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2168/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 4 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 6 tại thông báo số 64/TB-KĐ6 ngày 12/02/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Tấm magie oxit dạng rỗng loại 40kg/pce dùng để dán vào giữa các vật liệu cứng sản xuất tấm panel, kích thước (2440 x 1124 x 50)mm, nhãn hiệu Ying Xin, mới 100%. (Mục 01) 2. Đơn vị xuất khẩu/ nhập khẩu: Công ty TNHH PANEL Phòng sạch DINGSHENG Việt Nam Địa chỉ: Lô C1-1, Khu công nghiệp Đại Đồng - Hoàn Sơn, xã Hoàn Sơn, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh. MST: 2301056994. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10309088592/A11 ngày 06/01/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm panel kích thước (dài x rộng x cao): (2440 x 1122 x 50) mm được làm từ các tấm dày (5-12) mm (đúc ép từ khoáng oxit magie, clorua magie, cacbonat canxi, cát, hai mặt được tăng cường bởi hai vải dệt thoi thưa từ sợi vô cơ), thường dùng làm vách ngăn trong xây dựng. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm panel kích thước (dài x rộng x cao): (2440 x 1122 x 50) mm được làm từ các tấm dày (5-12) mm (đúc ép từ khoáng oxit magie, clorua magie, cacbonat canxi, cát, hai mặt được tăng cường bởi hai vải dệt thoi thưa từ sợi vô cơ), thường dùng làm vách ngăn trong xây dựng thuộc nhóm 68.15 “Các sản phẩm bằng đá hoặc bằng các chất liệu khoáng khác (kể cả xơ carbon, các sản phẩm bằng xơ carbon và các sản phẩm làm bằng than bùn), chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, phân nhóm “- Các loại sản phẩm khác:”, mã số 6815.99.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.