BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 18/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 01 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại thông báo số 632/TB-KĐHQ ngày 30/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1 tờ khai hải quan: Tấm graphite tản nhiệt TGS17-DPA12060-SP, dạng cuộn, độ dày: 0.017XX, khổ: 120mm*60mm. Nhà sx: TANYUAN TECHNOLOGY Co., Ltd. Hàng mới 100%.

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH TANYUAN Vina; Địa chỉ: Lô CN4, KCN Điềm Thụy, xã Điềm Thụy, huyện Phú Bình, Thái Nguyên; MST: 4601515138.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10226099075/A12 ngày 06/10/2018 tại Chi cục Hải quan Thái Nguyên - Cục HQ tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Màng graphit, kích thước 0,017mm x 62mm x 120mm, dùng để dẫn nhiệt (không phải là sản phẩm điện).

5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Màng graphit, kích thước 0,017mm x 62mm x 120mm, dùng để dẫn nhiệt (không phải là sản phẩm điện).

thuộc nhóm 68.15 “Các sản phẩm bằng đá hoặc bằng các chất liệu khoáng khác (kể cả xơ carbon, các sản phẩm bằng xơ carbon và các sản phẩm làm bằng than bùn), chưa được chi tiết hay ghi ở nơi khác”, 6815.10 “- Các sản phẩm làm từ graphit hoặc carbon khác không phải là sản phẩm điện”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 6815.10.99 - - - Loại khác, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.