BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2376/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 4 năm 2020

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra, giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27 tháng 6 năm 2017 của Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 5 tại Thông báo số 19/TB-KĐ5 ngày 02/3/2020 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tấm cách âm tự dính bằng bông tiêu âm, KT (50x80)cm - 5cm, dày <1,5cm. Không hiệu và hiệu ghi chữ Trung Quốc. Hàng mới 100%. (mục 1 Tờ khai)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần Khoa học và Công nghệ Afp; địa chỉ: khu 3, thị trấn Yên Định, huyện Hải Hậu, tỉnh Nam Định; MST: 0601033345.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10310801514/A11 ngày 14/01/2020 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hoành Mô - Cục Hải quan tỉnh Quảng Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Tấm sản phẩm không dệt được tạo thành từ nhiều lớp xơ nhân tạo (stape polypropylene~57% và stape polyester~43% tính theo trọng lượng), dạng tấm màu trắng, hai mặt ngoài là vải không dệt, bên trong là các lớp xơ được ép lại với nhau, một mặt được dập nhiệt tạo các điểm hình tròn đường kính 5mm để cố định lớp xơ bên trong, khoảng cách giữa các điểm~5cm, một mặt có phủ chất kết dính và được dán giấy bảo vệ, chiều dày 1,2cm, trọng lượng 374g/m2, kích thước 50x80cm, được dùng làm tấm cách âm.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm sản phẩm không dệt được tạo thành từ nhiều lớp xơ nhân tạo (stape polypropylene~57% và stape polyester~43% tính theo trọng lượng), dạng tấm màu trắng, hai mặt ngoài là vải không dệt, bên trong là các lớp xơ được ép lại với nhau, một mặt được dập nhiệt tạo các điểm hình tròn đường kính 5mm để cố định lớp xơ bên trong, khoảng cách giữa các điểm~5cm, một mặt có phủ chất kết dính và được dán giấy bảo vệ, chiều dày 1,2cm, trọng lượng 374g/m2, kích thước 50x80cm, được dùng làm tấm cách âm.

thuộc nhóm 56.03 “Các sản phẩm không dệt, đã hoặc chưa ngâm tẩm, tráng phủ hoặc ép lớp”, phân nhóm “- Loại khác”, mã số 5603.94.00 “- - Trọng lượng trên 150 g/m2 tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.