BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 176/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 01 năm 2021

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20/4/2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21/01/2015;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 659/TB-KĐ3 ngày 21/5/2020, công văn số 837/KĐHQ-NV(NB) ngày 28/10/2020 của Cục Kiểm định hải quan và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Tấm màng TPU (REFLECTIVE TPU SILVER A19-1) không tự dính kích thước 100cm*24cm*24cm/100cm*23cm*23cm độ dày 1.1 mm khổ 38" dùng sản xuất logo, hàng mới 100% (Mục 1 PLTK)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Một Thành Viên Lực Bảo

Địa chỉ: T13/17M, tổ 13, khu phố Bình Thuận II, phường Thuận Giao, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương. MST: 3701355863

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10328503232/A12 ngày 27/4/2020 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng XNK ngoài KCN - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tấm plastic phức hợp, chiều dày ≈ 1,1 mm, loại không tự dính, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa kết hợp tương tự với các vật liệu khác. Thành phần cấu tạo gồm: lớp màng trong từ polyurethan (là polyme tái sắp xếp, chiếm ≈ 83,5% theo khối lượng), được ép chặt với lớp màng màu bạc từ polyester (chiếm ≈ 10 % theo khối lượng) đã được phủ hạt cầu nhỏ từ thủy tinh lên trên bề mặt và lớp màng bảo vệ (chiếm ≈ 6,5% theo khối lượng) từ poly(etylen terephthalat) được phủ sáp polyetylen chống dính một mặt.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tấm plastic phức hợp, chiều dày ≈ 1,1 mm, loại không tự dính, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa kết hợp tương tự với các vật liệu khác. Thành phần cấu tạo gồm: lớp màng trong từ polyurethan (là polyme tái sắp xếp, chiếm ≈ 83,5% theo khối lượng), được ép chặt với lớp màng màu bạc từ polyester (chiếm ≈ 10 % theo khối lượng) đã được phủ hạt cầu nhỏ từ thủy tinh lên trên bề mặt và lớp màng bảo vệ (chiếm ≈ 6,5% theo khối lượng) từ poly(etylen terephthalat) được phủ sáp polyetylen chống dính một mặt

thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác.”, phân nhóm “- Từ plastic khác:”, phân nhóm 3920.99 “- - Từ plastic khác:”, phân nhóm “- - - Từ các polyme trùng ngưng hoặc tái sắp xếp:”, mã số 3920.99.31 “- - - - Dạng tấm và phiến” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.